TENNESSEE, MAREKANI
Jimbo la Tennessee limepanga kutekeleza adhabu ya kifo dhidi ya Christa Gail Pike, mwenye umri wa miaka 50, katika tukio ambalo limevuta perhatian kubwa kwa kuwa atakuwa mwanamke wa kwanza kunyongwa na jimbo hilo katika kipindi cha takribani miaka 200.
Kwa mujibu wa Idara ya Magereza ya Tennessee, utekelezaji huo ulipangwa kufanyika Jumatano, Septemba 30, 2026, katika gereza la Riverbend Maximum Security Institution mjini Nashville. (Tennessee State Government)
Pike alihukumiwa kifo baada ya kupatikana na hatia ya kumuua mwanafunzi mwenzake, Colleen Slemmer, mwaka 1995. Wakati huo Pike alikuwa na umri wa miaka 18.Kesi hiyo ilihusisha pia aliyekuwa mpenzi wa Pike, Tadaryl Shipp, ambaye alikuwa na umri wa miaka 17 wakati wa tukio. Pike na Shipp walihusishwa na mauaji ya Slemmer, ambaye alikuwa mwanafunzi mwenzao katika programu ya Knoxville Job Corps.
Kwa mujibu wa ushahidi uliowasilishwa mahakamani, upande wa mashtaka ulidai kuwa wivu wa kimapenzi ulikuwa miongoni mwa sababu zilizochangia tukio hilo.
Pike alihukumiwa kifo mwaka 1996 na amekuwa kwenye orodha ya wafungwa wanaosubiri utekelezaji wa adhabu hiyo tangu wakati huo. Taarifa za Idara ya Magereza ya Tennessee zinaonyesha kuwa ndiye mwanamke pekee aliyekuwa kwenye orodha ya wafungwa wanaosubiri adhabu ya kifo katika jimbo hilo. (Extglb)
UTEKELEZAJI HUO UNAMAANISHA NINI KWA TENNESSEE?Ikiwa utekelezaji huo ungefanyika kama ulivyopangwa, Pike angekuwa mwanamke wa kwanza kuuawa kwa adhabu ya kifo na Tennessee katika kipindi cha takribani miaka 200, kwa mujibu wa Associated Press. (AP News)
Idara ya Magereza ya Tennessee tayari ilikuwa imeweka taratibu za waandishi wa habari na mashahidi rasmi kwa ajili ya utekelezaji huo, jambo linaloonyesha kuwa maandalizi yalikuwa yamefanyika kwa ajili ya tarehe hiyo. (Tennessee State Government)
Hata hivyo, kesi ya Pike imeendelea kuibua mjadala wa kisheria kuhusu adhabu ya kifo, hasa kutokana na ukweli kwamba alitenda kosa akiwa na umri wa miaka 18. Mawakili wake wamewasilisha hoja zinazohusu historia yake ya maisha na changamoto za afya ya akili, huku mamlaka zikisimamia hukumu iliyotolewa na mahakama.
Kwa upande mwingine, mama wa Colleen Slemmer ameunga mkono utekelezaji wa hukumu hiyo, akisema familia yake imeishi na madhara ya mauaji hayo kwa miongo kadhaa. (AP News)
Kwa hiyo, suala kubwa lililokuwa likisubiriwa lilikuwa iwapo utekelezaji wa hukumu hiyo ungefanyika kama ulivyopangwa au kama hatua za mwisho za kisheria zingesababisha kusitishwa au kuahirishwa.
Taarifa zaidi kuhusu hatma ya Christa Pike zilitazamiwa kujulikana baada ya hatua za mwisho za kisheria kukamilika.



Hakuna maoni:
Chapisha Maoni