Breaking


Jumapili, 27 Septemba 2026

DHORUBA KALI YA NOR’EASTER YAENDELEA KUIATHIRI PWANI YA MASHARIKI YA MAREKANI

 


Dhoruba kali ya Nor’easter imeendelea kuathiri maeneo mbalimbali ya Pwani ya Mashariki ya Marekani, ikisababisha upepo mkali, mvua kubwa na hatari ya mafuriko katika maeneo ya pwani na sehemu zilizo chini.

Kwa mujibu wa taarifa za hali ya hewa, hali hiyo inatarajiwa kuendelea hadi kuelekea jioni, huku wakazi wa maeneo yaliyo katika hatari wakitakiwa kuchukua tahadhari kutokana na mabadiliko ya hali ya hewa.


Mafuriko ya Pwani Yaongezeka

Mafuriko ya pwani yanatarajiwa kuwa makubwa zaidi katika kipindi cha takribani saa mbili kabla na baada ya muda wa maji kujaa.

Katika Atlantic City, New Jersey, kiwango cha maji kinatarajiwa kufikia kilele majira ya saa 8:00 usiku kwa saa za Mashariki ya Marekani (ET).

Kuongezeka kwa kina cha maji kunaweza kuongeza hatari kwa maeneo yaliyo karibu na bahari, barabara za maeneo ya chini na maeneo mengine yanayokumbwa kwa urahisi na mafuriko.

Mvua Kubwa na Upepo Mkali

Mbali na mafuriko ya pwani, mvua kubwa imeendelea kusababisha maji kujaa kwa kasi katika baadhi ya maeneo. Upepo mkali unaoambatana na dhoruba hiyo pia unaweza kuathiri usafiri na shughuli za kawaida.

Mamlaka zinaendelea kufuatilia mwenendo wa dhoruba hiyo na kutoa tahadhari kulingana na hali inavyobadilika.

Wakazi Watakiwa Kuchukua Tahadhari

Wakazi wa maeneo yaliyo katika hatari wanashauriwa kufuatilia taarifa rasmi za hali ya hewa na maelekezo kutoka kwa mamlaka za eneo lao.

Tahadhari inahitajika hasa katika maeneo ya karibu na bahari na sehemu zinazoweza kukumbwa na mafuriko ya ghafla. Waendesha magari pia wanapaswa kuwa makini wanapokutana na barabara zenye maji mengi au zilizoathiriwa na mafuriko.

Hali ya dhoruba inaweza kubadilika kwa haraka, hivyo ni muhimu kufuatilia taarifa mpya kutoka vyanzo rasmi vya hali ya hewa na mamlaka za eneo husika.


Hakuna maoni: