Klabu kadhaa za Ligi Kuu ya England zimeanza kuchunguza uwezekano wa kuchukua hatua za kisheria dhidi ya Manchester City baada ya klabu hiyo kupatikana na hatia katika takribani mashtaka yote yanayohusiana na ukiukaji wa kanuni za kifedha za Premier League.
Kwa mujibu wa David Ornstein, Football Correspondent wa The Athletic, baadhi ya klabu zimekuwa zikishauriana na wanasheria kuhusu uwezekano wa kudai fidia kutokana na hasara wanazodai huenda zilisababishwa na ukiukaji huo. Wanasheria tayari wamehusishwa katika maandalizi hayo, huku mazungumzo kati ya baadhi ya klabu yakiendelea. (Muck Rack)
KLabu ZINAWEZA KUDAI FIDIA KWA HASARA GANI?
Miongoni mwa hasara ambazo baadhi ya klabu zinaweza kujaribu kuzidai ni pamoja na:
- Kukosa mapato kutokana na kutofuzu Ligi ya Mabingwa Ulaya, endapo zitaweza kuthibitisha kuwa nafasi hiyo iliathiriwa moja kwa moja na ukiukaji wa kanuni unaohusishwa na Manchester City.
- Kupoteza fedha za zawadi za Premier League kutokana na nafasi katika msimamo wa ligi.
- Kupoteza bonasi za udhamini na mapato mengine ya kibiashara yanayoweza kuhusishwa na nafasi ya klabu au kufuzu kwa mashindano ya Ulaya. (bdnews24.com)
Hata hivyo, klabu hazitapewa fidia moja kwa moja kwa sababu tu zilimaliza nyuma ya Manchester City. Kila klabu italazimika kuthibitisha kwamba ukiukaji huo uliisababishia hasara maalumu na kwamba kuna uhusiano wa moja kwa moja kati ya ukiukaji huo na hasara inayodaiwa. (bdnews24.com)
ARSENAL, LIVERPOOL, MAN UNITED NA TOTTENHAM
Ripoti zinaeleza kuwa Arsenal, Liverpool, Manchester United na Tottenham Hotspur zilikuwa tayari zimechukua hatua za kisheria za kulinda haki zao za kudai fidia kabla ya uamuzi wa hivi karibuni kutolewa. Hata hivyo, hakuna klabu kati ya hizo iliyokuwa imetangaza hadharani kwamba imewasilisha rasmi dai la fidia dhidi ya Manchester City. (bdnews24.com)
Kuna pia uwezekano wa klabu kadhaa kuungana katika hatua moja ya kisheria, badala ya kila klabu kufungua kesi yake peke yake. The Athletic imeripoti kuwa suala hilo linaweza kuhusisha hatua ya pamoja endapo klabu hizo zitaamua kuendelea na madai. (LiveScore)
MANCHESTER CITY INATARJIWA KUKATA RUFAA
Licha ya uamuzi huo, mchakato bado haujafikia mwisho. Manchester City inatarajiwa kukata rufaa dhidi ya uamuzi huo, huku adhabu rasmi ikiwa bado haijaamuliwa. (NBC Sports)
Kwa sababu hiyo, hatua yoyote ya madai ya fidia kutoka kwa klabu nyingine inaweza kusubiri maendeleo ya mchakato wa rufaa kabla ya kuendelea rasmi.
Taarifa za sasa zinaonyesha kuwa suala hili linaweza kugeuka kuwa hatua nyingine kubwa ya kisheria ndani ya Premier League, huku klabu zilizoathirika zikichunguza uwezekano wa kurejesha mapato ambayo zinaamini ziliyapoteza.
Chanzo: David Ornstein – The Athletic

Hakuna maoni:
Chapisha Maoni