Breaking


Ijumaa, 25 Septemba 2026

MWANAMKE ALIYEMSHUTUMU JAY-Z AJIONDOA KWENYE MADAI, ASEMA HAKUWAHI KUKUTANA NAYE


Mwanamke aliyewahi kumshutumu mwanamuziki maarufu wa Marekani, Jay-Z, kwa madai ya unyanyasaji wa kijinsia amejiondoa kwenye tuhuma hizo, akisema kwamba madai aliyowasilisha dhidi ya msanii huyo hayakuwa ya kweli.

Katika tamko jipya la kisheria lililowasilishwa katika mahakama ya shirikisho huko Manhattan, mwanamke huyo, ambaye hakutajwa jina, amesema kuwa Jay-Z hakuwahi kumbaka wala kumfanyia kitendo chochote kisichofaa.

Aidha, amesema kuwa hakuwahi kukutana au hata kuzungumza na Jay-Z, ambaye jina lake halisi ni Shawn Carter.

“Shawn ‘Jay-Z’ Carter hakuwahi kunibaka. Sijawahi kukutana wala kuzungumza na Bw. Carter,” alisema katika tamko lake la kisheria.

Mwanamke huyo pia amekiri kuwa madai aliyowahi kuyatoa dhidi ya Jay-Z hayakuwa na ukweli na akaomba radhi kwa madhara yaliyotokana na tuhuma hizo.

Madai hayo yalianzaje?

Madai hayo yaliibuka mwishoni mwa mwaka 2024 katika kesi iliyomhusisha pia Sean “Diddy” Combs. Kesi hiyo ilidai kuwa mwanamke huyo alifanyiwa unyanyasaji wa kingono akiwa na umri wa miaka 13 katika hafla iliyofanyika baada ya MTV Video Music Awards mwaka 2000.

Jay-Z alikanusha madai hayo tangu yalipoibuliwa.

Baadaye, mwanamke huyo aliondoa kesi hiyo kwa hiari mwezi Februari 2025. Kesi hiyo ilifutwa with prejudice, maana yake madai hayo hayo hayawezi kufunguliwa tena kama kesi ileile. (Los Angeles Times⁠)

Tamko jipya la mwanamke huyo

Katika tamko lake jipya, mwanamke huyo amesema hakuna ukweli katika madai yake dhidi ya Jay-Z na kwamba anafahamu kuwa tuhuma hizo zilimsababishia msanii huyo na familia yake maumivu na madhara makubwa.

Wakili wake mpya, James Blair Newman Jr., amesema mteja wake bado anaamini kwamba aliwahi kuwa mwathirika wa unyanyasaji wa kingono, lakini alikosea kumtambua Jay-Z kama mmoja wa watu waliohusika.

Kwa mujibu wa taarifa hiyo, mwanamke huyo pia amesema hakulipwa wala kuahidiwa malipo yoyote ili kutoa tamko hilo jipya. (Rolling Stone Australia⁠)

Jay-Z alikuwa amekanusha madai hayo

Jay-Z amekuwa akikataa tuhuma hizo tangu mwanzo. Mwaka 2025, kesi iliyokuwa dhidi yake na Diddy iliondolewa rasmi na mahakama baada ya mlalamikaji kuamua kuiondoa.

Taarifa hii mpya inabadilisha kwa kiasi kikubwa msimamo wa mwanamke huyo ikilinganishwa na madai aliyowasilisha awali.

Haya ni madai na taarifa za kisheria zilizoripotiwa na vyanzo vya habari; mabadiliko katika kauli ya mlalamikaji yanaelezwa hapa kama sehemu ya rekodi ya kesi, bila kutoa hitimisho zaidi kuhusu matukio mengine ambayo hayajathibitishwa. (Rolling Stone Australia⁠)


Hakuna maoni: