Caleb Flynn, mwenye umri wa miaka 40 na aliyewahi kushiriki katika kipindi maarufu cha televisheni cha American Idol, amehukumiwa kifungo cha maisha jela bila uwezekano wa kuachiwa huru baada ya kupatikana na hatia ya kumuua mkewe, Ashley Flynn, katika jimbo la Ohio nchini Marekani.
Flynn alikutwa na hatia wiki iliyopita baada ya mahakama kukataa maelezo yake kwamba mtu asiyejulikana alivamia nyumba yao na kumpiga risasi Ashley akiwa amelala. Mbali na kosa la mauaji, Flynn pia alikutwa na hatia ya makosa mengine manane, likiwemo mauaji ya kiwango cha juu na kuharibu ushahidi.
Ashley Flynn, aliyekuwa mwalimu mwenye umri wa miaka 37, alifariki baada ya kupigwa risasi mwezi Februari. Waendesha mashtaka walidai kuwa Flynn alipanga mazingira ya nyumba yao iliyopo Tipp City kuonekana kana kwamba kulikuwa na uvamizi kupitia gereji.
Kwa mujibu wa ushahidi uliowasilishwa mahakamani, wakati tukio hilo lilipotokea, watoto wao wawili wenye umri wa miaka tisa na 11 walikuwa wamelala ndani ya nyumba.
UJUMBE WA SIMU WATOA USHAHIDI MUHIMU
Miongoni mwa ushahidi uliowasilishwa katika kesi hiyo ni zaidi ya ujumbe wa simu 100,000 kati ya Flynn na mwanamke mwingine ambaye inadaiwa alikuwa na uhusiano naye.
Mmoja wa ujumbe huo ulionyesha kuwa Flynn alikuwa amekesha hadi saa za alfajiri akifikiria namna ya kumuua mkewe bila kukamatwa au kwenda jela. Mahakama pia ilizingatia ushahidi uliotokana na matumizi ya simu yake ya iPhone na Apple Watch wakati wa tukio.
Waendesha mashtaka walitumia ushahidi huo kuonyesha kuwa tukio hilo halikuwa matokeo ya uvamizi wa mtu asiyejulikana, kama Flynn alivyodai, bali lilikuwa limepangwa.
WATOTO WA FLYNN WAMWANDIKIA BARUA
Wakati wa usikilizwaji wa hukumu, binti wawili wa Flynn waliwasilisha barua zilizokuwa na ujumbe wa majonzi kuhusu kifo cha mama yao.
Mmoja wao alimuelezea Ashley kama mama aliyewapenda sana, huku mwingine akisema amevunjika moyo kutokana na kilichotokea na hataki kumtembelea baba yake gerezani.
Flynn alionekana kulia wakati barua hizo zikisomwa mahakamani. Hata hivyo, katika kauli yake, aliendelea kukataa kwamba ndiye aliyemuua mkewe.
JAJI ATOA HUKUMU YA KIFUNGO CHA MAISHA
Jaji Jeannine Pratt alisema Flynn alikuwa hatari kubwa kwa usalama wa jamii kabla ya kutoa hukumu ya kifungo cha maisha bila uwezekano wa kuachiwa huru.
Wakili wa Flynn, Patrick Mulligan, amesema anatarajia kukata rufaa dhidi ya hukumu hiyo. Kwa mujibu wa wakili huyo, upande wa utetezi unaamini kuwa ushahidi uliowasilishwa mahakamani haukuthibitisha kikamilifu madai kwamba mauaji hayo yalipangwa.
Flynn aliwahi kuonekana katika kipindi cha American Idol mwaka 2013. Wakati huo, alizungumzia hadharani kuhusu mapenzi yake kwa mkewe.
Kesi hiyo imeibua mjadala mkubwa kuhusu ushahidi wa mawasiliano ya kidijitali katika kesi za jinai, pamoja na athari ambazo matukio kama hayo huwa nazo kwa familia na watoto wanaohusika.

Hakuna maoni:
Chapisha Maoni