Breaking


Jumanne, 6 Oktoba 2026

ELON MUSK AREJEA KUWA MTU WA KWANZA DUNIANI KUFIKISHA UTAJIRI WA DOLA TRILIONI MOJA

Mfanyabiashara na mwanzilishi wa kampuni za Tesla na SpaceX, Elon Musk, ameendelea kushikilia nafasi ya mtu tajiri zaidi duniani baada ya utajiri wake kufikia tena zaidi ya dola trilioni moja za Marekani.

Kwa mujibu wa jarida la Forbes, ongezeko hilo la utajiri limetokana kwa kiasi kikubwa na kupanda kwa thamani ya hisa za kampuni zinazohusishwa na Musk, ikiwemo Tesla na SpaceX.

UTAJIRI WA MUSK WAFIKIA DOLA TRILIONI MOJA

Forbes imeripoti kuwa utajiri wa Musk ulifikia dola trilioni moja Jumatatu, Oktoba 5, 2026, baada ya kuongezeka kwa takribani dola bilioni 30.6 ikilinganishwa na kiwango kilichorekodiwa siku ya Ijumaa iliyotangulia.

Ongezeko hilo limemsaidia Musk kurejea katika hatua ya kihistoria ya kuwa mtu wa kwanza duniani kufikisha utajiri wa kiwango cha dola trilioni moja, kulingana na makadirio yaliyotolewa na Forbes.

TESLA NA SPACEX ZACHANGIA ONGEZEKO LA UTAJIRI

Kupanda kwa thamani ya kampuni zinazohusishwa na Musk kumekuwa miongoni mwa sababu kuu za ongezeko hilo.

Hisa za Tesla zilipanda kwa zaidi ya asilimia moja, huku thamani ya SpaceX ikiongezeka kwa zaidi ya asilimia tano. Mabadiliko hayo katika thamani ya kampuni hizo yameongeza thamani ya mali zinazohusishwa na Musk.

MUSK AONGOZA ORODHA YA MATAJIRI DUNIANI

Katika orodha hiyo, Musk anaendelea kushika nafasi ya kwanza, akifuatiwa na Jeff Bezos ambaye utajiri wake unakadiriwa kufikia dola bilioni 371.5.

Larry Page anashika nafasi ya tatu akiwa na utajiri unaokadiriwa kufikia dola bilioni 284.3.

Mabadiliko ya thamani ya hisa na kampuni yanayoendelea katika masoko ya fedha yanaweza kusababisha utajiri wa mabilionea kubadilika mara kwa mara.

Kwa sasa, ongezeko la thamani ya Tesla na SpaceX limemsaidia Musk kuongeza kwa kiasi kikubwa utajiri wake na kurejea kwenye kiwango cha dola trilioni moja.

Chanzo: Forbes


Hakuna maoni: