Takribani kaya 52,000 zimeathirika, huku karibu watu 4,900 wakihamishwa kutoka maeneo yaliyoathiriwa na kupelekwa katika maeneo ya hifadhi kwa ajili ya usalama wao.
VIWANGO VYA MAJI VYAENDELEA KUWA JUU
Mamlaka ya Jiji la Bangkok (BMA) imesema viwango vya maji katika mtandao wa mifereji ya jiji viliendelea kuwa juu hadi Jumapili asubuhi.
Mamlaka zimeendelea na juhudi za kuondoa maji katika maeneo yaliyoathiriwa, huku vikosi vinavyohusika na uokoaji na huduma za dharura vikiendelea kufuatilia hali hiyo.
MVUA ZAIDI ZATARAJIWA BANGKOK
Kwa mujibu wa mamlaka, mvua zaidi zinatarajiwa kunyesha Bangkok na maeneo ya jirani siku ya Jumapili. Hata hivyo, utabiri unaonyesha uwezekano wa mvua kupungua kuanzia Jumatatu.
Mamlaka zililitangaza jiji lote la Bangkok kuwa katika hali ya maafa kutokana na mafuriko Jumamosi, baada ya mvua kubwa kunyesha kwa karibu saa 48 mfululizo.
ZAIDI YA MILIMETA 330 ZA MVUATaarifa kutoka mamlaka ya hali ya hewa zinaonyesha kuwa baadhi ya maeneo ya Bangkok yalipokea zaidi ya milimita 330 za mvua, sawa na takribani inchi 13, katika kipindi cha kuanzia Alhamisi hadi Jumapili.
Kiasi hicho kikubwa cha mvua kimeongeza shinikizo kwenye mifumo ya mifereji ya maji na kusababisha maji kujaa katika maeneo mbalimbali ya jiji.
WATAALAMU WAONYA KUHUSU MABADILIKO YA TABIANCHI
Wanasayansi wanaeleza kuwa ongezeko la joto duniani linalohusishwa na uzalishaji wa gesi chafu kutoka katika matumizi ya nishati za kisukuku linaweza kuongeza ukubwa na mara kwa mara kwa baadhi ya matukio ya hali mbaya ya hewa.
Matukio hayo yanaweza kujumuisha mvua kubwa na mafuriko, ingawa ukubwa wa athari hutofautiana kulingana na eneo na hali ya mazingira.
Kwa sasa, wakazi wa maeneo yaliyoathiriwa wanashauriwa kufuatilia taarifa za mamlaka na kuchukua tahadhari, hasa katika maeneo yenye maji mengi na yanayokabiliwa na mafuriko.


Hakuna maoni:
Chapisha Maoni