Breaking


Jumamosi, 26 Septemba 2026

MAFURIKO MAKUBWA YAKUMBA MAGHARIBI MWA LIBYA, WAKAZI WANASWA KWENYE MAGARI


Tripoli, Libya — Septemba 26, 2026

Mvua kubwa zinazoendelea kunyesha katika maeneo kadhaa ya magharibi mwa Libya zimesababisha mafuriko makubwa, huku baadhi ya wakazi wakinaswa ndani ya magari na wengine kukwama kwenye matope yaliyosababishwa na maji ya mafuriko.

Mafuriko hayo yameripotiwa kusababisha uharibifu wa miundombinu pamoja na kukatika kwa huduma muhimu, ikiwemo umeme na maji katika baadhi ya maeneo yaliyoathirika. Pia, kuanguka kwa nguzo za umeme na maporomoko ya ardhi kumeripotiwa katika maeneo kadhaa.

Mizda Yaathirika kwa Mvua Kubwa

Katika Manispaa ya Mizda, kusini mwa Tripoli, mvua kubwa zimesababisha athari mbalimbali, ikiwemo kukatika kwa umeme baada ya nguzo kadhaa za umeme kuanguka.

Msemaji wa manispaa hiyo, Omar Kachaka, amesema mafuriko pia yamesababisha uharibifu mwingine pamoja na maporomoko ya ardhi.

Mizda ni eneo ambalo kwa kawaida hupokea mvua chache kutokana na mazingira yake ya nusu-jangwa, hivyo mvua kubwa zilizonyesha zimeleta changamoto kwa wakazi na huduma za eneo hilo.

Juhudi za Uokoaji Zinaendelea Bani Walid

Huko Bani Walid, takribani kilomita 170 kusini mwa Tripoli, timu za uokoaji zimeendelea kufanya kazi kuwaokoa watu walionaswa ndani ya magari yaliyosombwa na maji pamoja na matope.

Picha na video zinazosambaa kwenye mitandao ya kijamii zimeonyesha baadhi ya wakazi wakijaribu kujinasua katika maeneo yaliyojaa maji na matope, huku magari kadhaa yakionekana kukwama au kusombwa na maji.

Serikali Yaagiza Hatua za Dharura

Waziri Mkuu wa Libya, Abdulhamid Dbeibah, ameagiza mamlaka husika kuongeza juhudi za kukabiliana na madhara ya mafuriko na kuhakikisha huduma za dharura zinawafikia wananchi walioathirika.

Dbeibah pia ameagiza hatua za kufungua barabara, kuondoa vizuizi na kurejesha huduma muhimu, ikiwemo umeme, maji ya kunywa na mawasiliano katika maeneo yaliyoathirika.

Baadhi ya Maeneo Yatangazwa Maeneo ya Maafa

Katika Nasmah, kusini mwa Tripoli, mamlaka za eneo hilo zimetangaza manispaa hiyo kuwa eneo la maafa kutokana na uharibifu mkubwa uliosababishwa na mvua na kujaa kwa njia za maji.

Mamlaka za Libya zimeendelea kufuatilia hali hiyo huku timu za dharura zikiendelea na shughuli za uokoaji, kutoa huduma kwa waathirika na kurejesha miundombinu iliyoathirika.

Mamlaka Zaendelea Kufuatilia Hali

Kwa mujibu wa taarifa zilizotolewa na mamlaka, juhudi zinaendelea katika maeneo yaliyoathirika ili kuhakikisha usalama wa wananchi na kurejesha huduma muhimu.

Kwa sasa, taarifa mbalimbali zinaonyesha ukubwa wa madhara ya mvua hizo, huku mamlaka zikiendelea kufanya tathmini ya uharibifu na kutoa msaada kwa maeneo yaliyoathirika.

Chanzo: AFP, Africanews na taarifa za mamlaka za Libya.


Hakuna maoni: