Breaking


Jumatatu, 26 Oktoba 2026

MWANAUME MMOJA NCHINI KENYA AKAMATWA KWA TUHUMA ZA KUTUMIA ZAIDI YA TSH MILIONI 136 ZILIZOWEKWA KIMAKOSA KWENYE AKAUNTI YAKE


Mwanaume mmoja jijini Nairobi, Kenya, anayetambulika kwa jina la Dickson Sitei, amekamatwa kwa tuhuma za kutumia fedha zilizowekwa kimakosa kwenye akaunti yake ya benki, zenye thamani ya zaidi ya Shilingi milioni 6.7 za Kenya, sawa na takribani Shilingi milioni 136.3 za Tanzania.

Kwa mujibu wa taarifa kuhusu tukio hilo, fedha hizo ziliingizwa kwenye akaunti ya Sitei Novemba 18, 2025, wakati kampuni moja ilipokuwa ikifanya malipo kwa njia ya kielektroniki.

Kati ya fedha zilizowekwa kwenye akaunti hiyo, Shilingi 72,000 za Kenya, sawa na takribani Shilingi milioni 1.4 za Tanzania, zilikuwa malipo halali ya kodi ya pango la duka lake lililopo Suswa, nchini Kenya.

Hata hivyo, kiasi kingine cha fedha kilichokuwa kimekusudiwa kulipwa kwa kampuni tofauti kiliingizwa kimakosa kwenye akaunti yake.

KAMPUNI YADAI KUREJESHEWA FEDHA ZAKE

Baada ya kubaini kosa hilo, kampuni iliyokuwa imefanya malipo hayo ilidai kurejeshewa fedha zake.

Taarifa za uchunguzi zinaeleza kuwa Dickson Sitei anatuhumiwa kutumia fedha hizo licha ya madai kwamba alifahamu kuwa hazikuwa zake.

Tukio hilo lilifanyiwa uchunguzi na baadaye jalada la kesi kuwasilishwa katika Ofisi ya Mkurugenzi wa Mashtaka ya Umma (ODPP) nchini Kenya kwa ajili ya tathmini na maamuzi ya kisheria.

AKABILIWA NA TUHUMA ZA KISHERIA

Baada ya kupitia jalada la uchunguzi, ODPP ilielekeza hatua za mashtaka zichukuliwe dhidi ya Sitei kwa tuhuma zinazohusiana na kuzuia kwa makusudi fedha zilizopokelewa kimakosa pamoja na utakatishaji fedha.

Kwa sasa, Sitei anaripotiwa kushikiliwa na polisi huku taratibu za kisheria zikiendelea kabla ya kufikishwa mahakamani.

Ni muhimu kusisitiza kuwa tuhuma hizo bado zinahitaji kuthibitishwa kupitia mchakato wa kisheria, na mtuhumiwa anapaswa kuchukuliwa kuwa hana hatia hadi pale itakapothibitishwa vinginevyo kwa mujibu wa sheria.


Hakuna maoni: